Yadda ake samun sassan filastik mai kyau

Plastic plating tsari ne wanda aka yi amfani da shi sosai a masana'antar lantarki, bincike na tsaro, kayan gida da kayan yau da kullun.Yin amfani da tsarin plating na filastik ya adana kayan ƙarfe mai yawa, tsarin sarrafa shi yana da sauƙi kuma nauyin kansa yana da sauƙi idan aka kwatanta da kayan ƙarfe, ta yadda kayan aikin da aka samar ta hanyar yin amfani da kayan aikin filastik su ma sun ragu da nauyi, kuma suna yin bayyanar sassan filastik tare da ƙarfin injiniya mafi girma, mafi kyau da kuma dorewa.

Kyakkyawan platin filastik yana da matukar muhimmanci.Akwai abubuwa da yawa da suka shafi ingancin platin filastik, ciki har da tsarin plating, aiki da tsarin filastik, wanda zai iya yin tasiri mai mahimmanci akan ingancin filastik.

sassa1
sassa3
sassa2
sassa4

1. Zabin albarkatun kasa

Akwai nau'ikan robobi daban-daban a kasuwa, amma ba duka ba ne za a iya yin su ba, saboda kowane filastik yana da abubuwan da ya dace, kuma lokacin yin plating yana buƙatar la'akari da alaƙar da ke tsakanin filastik da Layer na ƙarfe da kamance tsakanin abubuwan da ke cikin jiki. da filastik da murfin karfe.Filastik ɗin da ake samu a halin yanzu don plating sune ABS da PP.

2.Siffar sassa

A).Ya kamata kaurin ɓangaren filastik ya zama iri ɗaya don gujewa rashin daidaituwa da ke haifar da raguwar ɓangaren filastik, idan an gama plating ɗin, hasken ƙarfensa yana haifar da raguwa a fili a lokaci guda.

Kuma bangon ɓangaren filastik bai kamata ya zama bakin ciki sosai ba, in ba haka ba za a sami nakasu cikin sauƙi a lokacin plating kuma haɗin ginin zai zama mara kyau, yayin da za a rage tsagewar kuma platin ɗin zai faɗi cikin sauƙi yayin amfani.

B).Guji ramukan makafi, in ba haka ba, maganin saura na magani a cikin solenoid makafi ba zai zama sauƙin tsaftacewa ba kuma zai haifar da gurɓataccen tsari a cikin tsari na gaba, don haka yana shafar ingancin plating.

C).Idan plating yana da kaifi-kaifi, plating zai zama mafi wahala, saboda ƙananan gefuna ba kawai zai haifar da samar da wutar lantarki ba, amma kuma ya sa plating ya yi girma a sasanninta, don haka ya kamata ka yi ƙoƙarin zaɓar canjin kusurwa mai zagaye tare da radius. akalla 0.3mm.

Lokacin dasa sassan filastik lebur, yi ƙoƙarin canza jirgin zuwa siffar ɗan zagaye kaɗan ko yin shimfidar matt ɗin don plating, saboda siffar lebur ɗin za ta sami platin marar daidaituwa tare da tsakiyar bakin ciki da gefen kauri lokacin plating.Har ila yau, don ƙara daidaituwa na plating mai sheki, yi ƙoƙarin tsara sassa na filastik tare da babban yanki na plating don samun siffar parabolic kadan.

D).Rage raguwar koma baya da haɓakawa a kan sassan filastik, saboda zurfin koma baya kan bayyana robobi lokacin plating da protrusions suna yin zafi.Zurfin ramin kada ya wuce 1/3 na nisa na tsagi, kuma ƙasa ya kamata a zagaye.Lokacin da akwai grille, nisa na rami ya kamata ya zama daidai da nisa na katako kuma ƙasa da 1/2 na kauri.

E).Ya kamata a tsara isassun wurare masu hawa a kan sashin da aka yi da shi kuma wurin sadarwa tare da kayan aiki na rataye ya kamata ya zama sau 2 zuwa 3 ya fi girma fiye da na karfe.

F).Ana buƙatar sassa na filastik a cikin kwanon rufi kuma a zubar da su bayan an rufe su, don haka zane ya kamata ya tabbatar da cewa sassan filastik suna da sauƙi don lalatawa don kada su yi amfani da saman sassan da aka yi amfani da su ko kuma su shafi haɗin ginin ta hanyar tilasta shi a lokacin ƙaddamarwa. .

G).Lokacin da ake buƙatar knurling, jagorar knurling yakamata ya zama iri ɗaya da alƙawarin ruɗewa kuma a madaidaiciyar layi.Nisa tsakanin ratsin knurled da ratsi ya kamata ya zama babba gwargwadon yiwuwa.

H).Don sassan filastik waɗanda ke buƙatar inlays, guje wa yin amfani da inlays na ƙarfe gwargwadon yuwuwar saboda yanayin lalatar jiyya kafin sakawa.

I).Idan saman ɓangaren filastik yana da santsi sosai, ba zai dace da samuwar plating Layer ba, don haka saman ɓangaren filastik na biyu ya kamata ya kasance yana da ƙayyadaddun yanayin.

3.Mould zane da masana'antu

A).Kada a yi kayan ƙera da ƙarfe tagulla na beryllium, amma babban ingancin injin jefar ƙarfe.Ya kamata a goge saman kogon don haskaka haske tare da jagorar ƙirar, tare da rashin daidaituwa na ƙasa da 0.21μm, kuma ya kamata a sanya saman tare da chrome mai wuya.

B).Fuskar sashin filastik yana nuna saman rami na mold, don haka rami mai ƙyalƙyali na ɓangaren filastik ya kamata ya zama mai tsabta sosai, kuma ƙarancin ƙirar ƙirar ya kamata ya zama maki 12 mafi girma fiye da ƙarancin farfajiyar. bangare.

C).Bai kamata a tsara farfajiyar rabuwa, layin fusion da ainihin layin inlay akan saman da aka yi masa ba.

D).Ya kamata a tsara ƙofar a mafi ƙaurin ɓangaren ɓangaren.Don hana narkewa daga sanyi da sauri lokacin da ake cika rami, ƙofar ya kamata ya zama babba kamar yadda zai yiwu (kimanin 10% ya fi girma fiye da ƙirar allura na yau da kullun), zai fi dacewa tare da ɓangaren giciye na kofa da sprue, da tsawon lokacin sprue ya kamata ya zama ya fi guntu.

E).Yakamata a samar da ramukan da ake fitarwa don guje wa lahani kamar filaments na iska da kumfa a saman sashin.

F).Ya kamata a zaɓi tsarin fitarwa ta hanyar da za a tabbatar da sakin ɓangaren daga sassa.

4.Condition na allura gyare-gyaren tsari don sassa na filastik

Saboda halaye na tsarin gyare-gyaren allura, damuwa na ciki ba makawa ba ne, amma kulawa da kyau na yanayin tsari zai rage damuwa na ciki zuwa mafi ƙanƙanta kuma tabbatar da amfani da sassa na al'ada.

Abubuwan da ke biyowa suna tasiri da damuwa na ciki na yanayin tsari.

A).Bushewar albarkatun kasa

A cikin tsarin gyaran allura, idan albarkatun da ake amfani da su don sanya sassa ba su bushe ba, saman sassan za su iya samar da filaments na iska da kumfa, wanda zai yi tasiri ga bayyanar sutura da haɗin gwiwa.

B).Mold zafin jiki

Zazzabi na mold yana da tasiri kai tsaye akan ƙarfin haɗin gwiwa na plating Layer.Lokacin da yawan zafin jiki na mold ya yi girma, resin zai gudana da kyau kuma ragowar damuwa na ɓangaren zai zama karami, wanda zai taimaka wajen inganta ƙarfin haɗin gwiwa na plating Layer.Idan yawan zafin jiki na mold ya yi ƙasa sosai, yana da sauƙi don samar da interlayers guda biyu, don kada a ajiye karfe lokacin da aka saka.

C).Tsarin zafin jiki

Idan yawan zafin jiki na aiki ya yi yawa, zai haifar da raguwar rashin daidaituwa, don haka yana ƙaruwa da damuwa da zafin jiki, kuma matsin rufewa kuma zai tashi, yana buƙatar tsawaita lokacin sanyaya don ɓacin rai.Don haka, zafin aiki bai kamata ya yi ƙasa da ƙasa ba ko kuma ya yi girma sosai.Zafin bututun ya kamata ya zama ƙasa da matsakaicin zazzabi na ganga don hana filastik daga gudana.Don hana kayan sanyi a cikin kogin mold, don kauce wa samar da lumps, duwatsu da sauran lahani da kuma haifar da haɗuwa mara kyau.

D).Gudun allura, lokaci da matsa lamba

Idan waɗannan ukun ba su da kyau sosai, zai haifar da haɓakar damuwa na saura, don haka saurin allura ya kamata ya kasance a hankali, lokacin allurar ya zama kaɗan sosai, kuma kada matsin allurar ya yi yawa, wanda zai iya rage saura yadda ya kamata. damuwa.

E).Lokacin sanyi

Ya kamata a sarrafa lokacin sanyaya don rage yawan damuwa a cikin kogon gyare-gyare zuwa ƙananan matakin ko kusa da sifili kafin a buɗe ƙirar.Idan lokacin sanyaya ya yi guntu, tilastawa kashewa zai haifar da manyan matsalolin ciki a cikin ɓangaren.Duk da haka, lokacin sanyaya bai kamata ya yi tsayi da yawa ba, in ba haka ba kawai aikin samar da kayan aiki zai zama ƙasa da ƙasa ba, amma kuma raguwar sanyaya zai haifar da damuwa a tsakanin sassan ciki da na waje na ɓangaren.Duk waɗannan matsananciyar za su rage haɗin gwiwa na plating akan ɓangaren filastik.

F).Tasirin wakilan saki

Zai fi kyau kada a yi amfani da wakilai na saki don sassan filastik filastik.Ba a ba da izini ga abubuwan da suka dogara da mai ba, saboda suna iya haifar da canje-canjen sinadarai zuwa saman saman ɓangaren filastik kuma su canza halayen sinadarai, haifar da rashin haɗin gwiwa na plating.

A cikin yanayin da dole ne a yi amfani da wakili na saki, kawai talcum foda ko ruwan sabulu ya kamata a yi amfani da shi don sakin mold.

Saboda abubuwan da ke da tasiri daban-daban a cikin tsarin plating, sassan filastik suna fuskantar nau'i daban-daban na damuwa na ciki, wanda ke haifar da raguwa a cikin haɗin gwiwa na plating kuma yana buƙatar ingantaccen magani na gaba don ƙara haɓakar haɗin gwiwa.

A halin yanzu, yin amfani da maganin zafi da jiyya tare da kayan aikin ƙarewa yana da tasiri mai kyau akan kawar da matsalolin ciki a cikin sassan filastik.

Bugu da ƙari, sassan da aka yi da su suna buƙatar tattarawa kuma a duba su tare da kulawa mai mahimmanci, kuma ya kamata a gudanar da marufi na musamman don kauce wa lalata bayyanar sassan da aka yi.

Xiamen Ruicheng Industrial Design Co., Ltd yana da kwarewa mai yawa akan Plastic Plastic Plastic Plastic Plastic Plastic Plastic Plastic Plastics


Lokacin aikawa: Fabrairu-22-2023