Wani abu da kuke buƙatar sani game da gyaran allura na TPU

Akwai hanyoyi daban-daban na tsarin gyare-gyaren TPU:allura gyare-gyare, Busa gyare-gyare, gyare-gyaren matsawa, gyare-gyaren extrusion, da dai sauransu, daga cikinsu akwai gyare-gyaren allura da aka fi sani.

Ayyukan gyare-gyaren allura shine aiwatar da TPU zuwa sassan da ake buƙata, wanda aka raba zuwa wani tsari mai katsewa na riga-kafi, allura da fitarwa a cikin matakai uku.

Nau'in gyaran allura iri biyu ne, nau'in plunger da nau'in screw, kuma na'urar gyare-gyaren nau'in screw ana ba da shawarar saboda tana da ikon samar da saurin iri, filastik da narkewa.

Yanayin Gyaran Abun TPU

Mafi mahimmancin yanayin gyare-gyaren don TPU shine matakin zafin jiki, damuwa da lokacin da ke tasiri da wurare dabam dabam na filastik da sanyaya.Waɗannan sharuɗɗan za su yi tasiri ga bayyanar da ingancin sashin TPU.Idan an yi amfani da kyakkyawan yanayin kulawa, sakamakon ya kamata ya samar da daidaiton fari zuwa sassan beige.

Zazzabi

Matakan zafin jiki waɗanda ake buƙatar sarrafa su a cikin tsarin gyare-gyaren TPU sune matakin zafin ganga, matakin zazzabin bututun ƙarfe da zazzabi mai ƙima.Yanayin zafi guda biyu na farko gabaɗaya yana shafar filastik da kwararar TPU, kuma zafin na ƙarshe yana shafar sanyaya TPU.

a.Matsayin zafin ganga

Zaɓin matakin zazzabi na ganga yana da alaƙa da ƙarfin TPU.Matsayin zafin narke na TPU tare da ƙarfi mai ƙarfi yana da girma, don haka ƙarshen zafin injin yana buƙatar ƙarin girma.Matsakaicin zafin jiki na ganga don sarrafa TPU shine 177 ~ 232 ℃.

Zagayewar matakin zafin ganga yawanci daga gefen hopper zuwa bututun ƙarfe, a hankali yana haɓakawa, ta yadda ma'aunin zafin jiki na TPU ya hau sannu a hankali don cimma manufar daidaiton filastik.

b.Yanayin zafi

Yawancin lokaci yana ɗan ƙasa da mafi kyawun matakin zafin ganga don hana narkewar TPU daga bututun ƙarfe a cikin kai tsaye.

Idan an yi amfani da bututun ƙarfe mai kulle kai don kawar da salivation, za a iya daidaita zafin bututun a cikin mafi kyawun yanayin zafin ganga.

c.Mold zafin jiki

Matsakaicin zafin jiki yana da tasiri mai girma akan kaddarorin na ciki da ingancin samfuran TPU.Abubuwan da ke haifar da tasirin sa an ƙaddara su da abubuwa da yawa kamar crystallinity na TPU da girman samfurin.

Mold zafin jiki ne kullum sarrafa ta wani m zazzabi matakin sanyaya kayan aiki kamar ruwa, da mold da mildew zazzabi matakin bukatar mafi high ga TPU tare da high taurin da high crystallinity.TPU abubuwa mold zafin jiki ne kullum a 10 ~ 60 ℃.

Idan an rage ƙwayar mold da mitsitsin zafin jiki, hakan zai haifar da raguwar samfurin da canje-canje a cikin inganci.

Matsin lamba

Tsarin allura shine matsa lamba ya haɗa da matsa lamba na filastik (matsi na baya) da matsa lamba na allura.

Hanyar harbi shine damuwa ya haɗa da matsa lamba na filastik (matsi na baya) da matsa lamba.

Haɓaka matsa lamba na baya zai ɗaga zafin narke, rage ƙimar filastik, sanya matakin narke ɗin uniform, haɗa kayan inuwa iri ɗaya, da fitar da iskar gas, duk da haka tabbas zai tsawaita zagayowar gyare-gyare.Matsalolin baya na TPU gabaɗaya yana cikin 0.3 zuwa 4 MPa.

Danniya mai harbi shine matsin lamba da ke da alaƙa da TPU ta saman dunƙule, kuma aikinsa shine don shawo kan juriyar kwararar TPU daga ganga zuwa rami, don samar da ƙimar narkar da narke, kuma zuwa ƙarami narke.

TPU kwararar juriya da mold da mildew cika ƙimar yana da kusanci sosai game da narke danko, kuma narkewar danko yana da alaƙa kai tsaye da taurin TPU da narke zafin jiki, wato, narkewar danko ba kawai ana siffata ta zazzabi da damuwa ba, kuma an kafa ta taurin TPU. .

Matsakaicin harbi na TPU shine yawanci 20 ~ 110MPa.damuwa mai riƙewa yana da alaƙa da rabi na damuwa na allura, kuma matsa lamba na baya yana buƙatar a jera su a ƙasa 1.4 MPa don yin filastik TPU daidai.

Lokaci

Lokacin da ake buƙata don kammala aikin harbi ana kiransa zagayowar gyare-gyaren allura.

Zagayowar gyare-gyaren ya haɗa da lokacin cika ƙura da ƙura, lokacin riƙewa, lokacin sanyaya da sauran lokuta daban-daban (buɗewar ƙura da ƙurar ƙura, ƙyallen ƙura, rufewar ƙura, da sauransu), waɗanda ke tasiri kai tsaye ingancin aiki da aikace-aikacen na'urori.

TPU allura gyare-gyaren sake zagayowar ne yawanci m ta m, part kauri da samfurin ta bukatun, TPU gyare-gyaren sake zagayowar kuma an haɗa zuwa mold zazzabi matakin.

Yawan allura

Yawan harbi gabaɗaya ana ƙaddara ta hanyar daidaita abubuwan da aka gina allurar TPU.Kayayyakin da ke da kauri na ƙarshen fuska suna buƙatar ƙananan saurin harbi, yayin da siririyar ƙarshen fuska tana buƙatar saurin allura.

Bayan jiyya na samfuran alluran TPU

TPU saboda rashin daidaiton filastik a cikin ganga ko farashin sanyaya daban-daban a cikin kogon mold, akai-akai suna samar da tsari na yau da kullun, daidaitawa da ƙanƙancewa, yana haifar da tashin hankali na ciki a cikin abu, wanda yafi shahara a samfuran katanga ko samfuran tare da karfe abun da ake sakawa.

A cikin ajiya da amfani, abubuwan da ke da damuwa na ciki da damuwa yawanci suna kokawa tare da lalata kayan aikin injiniya, azurfar saman ƙasa da nakasawa da rarrabuwa.

Sabis ga waɗannan matsalolin a cikin samarwa shine don taurara abubuwa.Matsakaicin zafin jiki ya dogara da ƙarfin TPU harbe da aka kafa, babban ƙarfin ƙarfin samfurin yana ƙara girma, ƙananan ƙarancin zafin jiki kuma an rage shi;tsada sosai matakin zafin jiki na iya sa samfurin ya faɗi ko jujjuyawa, haka kuma ƙasa kaɗan don cimma manufar kawar da damuwa da damuwa.

Ya kamata a yi amfani da TPU annealing na dogon lokaci a matakin ƙananan zafin jiki, abubuwan da ke da ƙananan ƙarfi za a iya sanya su a zafin jiki na tsawon makonni masu yawa don cim ma mafi inganci.

Ana iya yin ɓarna a cikin murhun iska mai zafi, lura da jeri na jeri kada zuwa unguwa ya yi zafi sosai da nakasar samfurin.Annealing ba zai iya kawar da tashin hankali na ciki kawai ba, amma kuma yana haɓaka gidajen injiniyoyi.

TPU PRODUCT

TPU kayan inlay allura gyare-gyare

Don saduwa da buƙatun kafawa da amfani da tauri, ana shigar da abubuwan TPU tare da abubuwan ƙarfe na ƙarfe.An fara sanya abin sa ƙarfe a cikin ƙayyadaddun saiti a cikin ƙirar allura da mildew kuma bayan haka an yi masa allura cikin samfuran gaba ɗaya.

Farashin TPUtare da abubuwan da ake sakawa ba a manne da TPU ba saboda bambance-bambance a cikin gine-ginen thermal da ƙimar ƙanƙancewa tsakanin abubuwan ƙarfe na ƙarfe da TPU. Zaɓin don slove wannan matsala shine preheat ɗin ƙarfe na ƙarfe, saboda gaskiyar cewa bayan preheating ɗin yana rage yawan zafin jiki. matakin bambanta narke, don haka narke a kusa da abin da aka saka za a iya sanyaya hankali a hankali yayin aikin harbi, ƙaddamarwa ya fi uniform, kuma wani adadin kayan zafi mai zafi yana faruwa don dakatar da damuwa na ciki da yawa a kusa da abin da aka saka.

TPU inlay gyare-gyare yana da sauƙi mai sauƙi don samun haɗin gwiwa mai ƙarfi, za a iya rufe abin da aka saka tare da m, bayan haka mai tsanani a 120 ° C sannan kuma a yi masa allura.Bugu da ƙari, ya kamata a tuna cewa TPU da aka yi amfani da ita bai kamata ya ƙunshi mai mai ba.

Farashin TPU
Farashin TPU

Sake amfani da kayan sake amfani da TPU

A cikin tsarin sarrafa TPU, ana iya sake yin amfani da kayan sharar gida kamar babban tashar rafi, tashar da yawa da samfuran da ba su cancanta ba.

Daga sakamakon hasashe, samfurin da aka sake yin fa'ida shine kashi 100 cikin 100 ba a haɗa shi da sabon abu ba, idan kayan aikin injiniya na raguwa ba su da ƙarfi sosai, ana iya amfani da su gabaɗaya, amma don kula da kaddarorin jiki da na inji da yanayin allura a matakin mafi kyau, rabon da aka sake yin fa'ida a cikin 25% zuwa 30% yana da kyau.

Ya kamata a lura cewa kayan da aka sake sarrafawa da kuma sabon abu na ƙayyadaddun nau'ikan halitta iri ɗaya, an ƙage shi don guje wa amfani da kayan da aka sake amfani da shi, mafi kyawun kayan aiki bai kamata ba, mafi kyawun amfani da shi nan da nan granulated, bushe da nan da nan .Ya kamata a rage dankon narkewar kayan da aka sake fa'ida gabaɗaya, kuma ya kamata a daidaita yanayin gyare-gyare.

Takaitawa

Wannan labarin yana nazarin halayen kayan TPU, yanayin gyare-gyare, da kuma hanyoyin gyare-gyare, wanda da fatan zai taimaka aikin kayan aikin TPU.

Labarin ya ambaci TPUovermoldingda TPU saka gyare-gyaren tafiyar matakai, wanda ke buƙatar babban gwaninta na masu samar da kayan kwalliyar allura da masu samar da samfurin gyare-gyaren allura.

Idan kuna da aikin da ya ƙunshi waɗannan matakai guda biyu, ana ba da shawarar tabbatar da cewa masana'antar allura da masana'antar gyare-gyaren allura suna da gogewa wajen yin samfuran iri ɗaya don tabbatar da aiwatar da aikin cikin sauƙi.

IDAN kana bukatar wani taimako don Allahtuntube mu!


Lokacin aikawa: Afrilu-23-2024