Ƙarfe Stamping Standards

Ƙarfe stamping tsari ne na masana'antu wanda aka sanya ƙarfe a cikin wani takamaiman tsari a cikin na'ura.An fi amfani da shi don karafa irin su zanen gado da coils, kuma ya dace da samar da ingantattun kayayyaki. Tambarin ya ƙunshi fasahohin ƙirƙira da yawa kamar blanking, naushi, ƙwanƙwasa, da ci gaba da tambarin mutu, in faɗi kaɗan.

A matsayin ƙwararren masana'antar sarrafa ƙarfe, Ruicheng yana da ƙwarewar sarrafa ƙarfe fiye da shekaru goma.Za mu iya tsarawa da aiwatarwa bisa ga zane-zane na 3D da kuka bayar, kuma za mu iya taimaka muku tabbatar da abin da ake buƙata bayan aiwatar da samfurin ku. Ilimin sana'a da fasaha yana ba ku damar samun sakamako mafi kyau a lokacin ƙirar samfuri da samarwa, da kuma guje wa matsaloli. na karfe kafa.Wannan babban labarin yana fayyace ƙa'idodin ƙira don tabbatar da cewa sassan ku suna yin mafi kyau yayin guje wa tsadar tsada.

Common mataki na karfe stamping

Tsabar kudi

tsabar kudin kuma ana kiranta tsabar ƙarfe nau'i ne na taka tsantsan, injin za a tura shi don yin ƙarfe yana fallasa yawan damuwa da matsi.Wani mahimmin abu shine tsari zai haifar da kwararar kayan filastik, don haka aikin aikin yana da filaye masu santsi da gefuna don rufe jurewar ƙira.

Barci

blanking wani tsari ne na shearing wanda sau da yawa yakan canza babban takarda na karfe zuwa ƙananan sifofi.Bayan blanking workpiece zai zama mafi sauki don kara lankwasawa da aiki.A yayin tafiyar da babu komai, injina na iya yanke takardar tare da mutuwa mai sauri ta amfani da dogon bugun jini ta cikin ƙarfe ko kuma su mutu wanda ya yanke takamaiman siffofi.

Lanƙwasa da Forms

Lanƙwasa sau da yawa yakan zo zuwa ƙarshen matakan stamping mutu.Jagoran hatsi abu ne mai mahimmancin la'akari da za a yi idan ya zo ga fasalin lanƙwasa.Lokacin da hatsin kayan ya kasance a cikin shugabanci ɗaya kamar lanƙwasa, yana da wuyar yin fashewa, musamman a kan kayan aiki masu ƙarfi irin su bakin karfe ko kayan wuta.Mai zane zai karkata a kan hatsin kayan don kyakkyawan sakamako, kuma lura da alkiblar hatsi akan zanen ku.

Yin naushi

Wannan tsari yana tura naushi ta ƙarfe ta latsa daga don barin bayan rami mai daidaitaccen tsari da wuri.Kayan aiki na naushi sau da yawa yana raba abubuwan da suka wuce gona da iri daga sabon sigar da aka ƙirƙira.Ana iya yin naushi tare da ko ba tare da kara ba.

Embossing

Ƙirƙirar matakai masu ƙirƙira tambarin ƙira ko ƙira a kan maƙallan aiki mai hatimi don gamawa mai tatsi.A workpiece yawanci wuce tsakanin namiji da mace mutu, wanda ya lalata takamaiman Lines na workpiece zuwa cikin sabon siffa.

Girma da Haƙuri

Don fasalulluka, masu ƙira yakamata koyaushe su ba da girma zuwa cikin samfurin.Haƙuri na fasalulluka da aka sanya a ƙarshen wani nau'i ya kamata ya ɗauki juriya na kusurwa na lanƙwasa-yawanci ± 1 digiri-da nisa daga lanƙwasa cikin lissafi.Lokacin da fasalin ya ƙunshi lanƙwasa da yawa, za mu kuma ƙididdige tari na haƙuri. Don ƙarin bayani, duba labarinmu game dajuriya na geometric.

Ƙarfe Stamping Abubuwan La'akari

Ramuka da Ramuka

A cikin tambarin ƙarfe, ramuka da ramummuka ana yin su ta hanyar dabarun huda waɗanda ke amfani da kayan aikin ƙarfe.A yayin aikin, naushin yana matsawa takarda ko ɗigon ƙarfe a gaban buɗewar mutuwa.idan ya fara, za a yanke kayan kuma a yanke ta da naushi.Sakamakon shine rami tare da bango mai ƙonewa a saman fuskar da ke fitowa zuwa ƙasa, yana barin burbushi inda kayan ya rabu.Ta yanayin wannan tsari, ramuka da ramummuka ba za su kasance daidai ba.Amma ganuwar za a iya yin su daidai ta hanyar amfani da ayyukan injiniyoyi na biyu;duk da haka, waɗannan na iya ƙara wasu farashi.

rami

Lanƙwasa Radius

Wani lokaci workpiece yana buƙatar lanƙwasa don saduwa da aikin samfur, amma lura dole ne kayan gabaɗaya lanƙwasa a cikin fuskantarwa ɗaya, kuma radius na ciki ya kamata yayi daidai da kauri a ƙarami.

Bukatun kayan aiki da Halaye

Karfe daban-daban da gami suna da halaye daban-daban, gami da nau'ikan juriya daban-daban ga lankwasawa, ƙarfi, tsari, da nauyi.Wasu karafa za su amsa mafi kyau ga ƙirar ƙira fiye da wasu;

amma yana buƙatar mai zane yana buƙatar takamaiman digiri na ƙwarewa.A cikin wannan batu, za mu iya ba ku alƙawarin cewa muna da ƙwararrun ƙungiyar, za su yi la'akari da fa'idodi da iyakancewar ƙarfe da aka zaɓa.

Haƙuri

kafin fara aikin, ƙungiyar ƙirar mu za ta ƙayyade yarda mai yarda tare da ku.Domin haƙurin da za a iya cimma zai bambanta dangane da nau'in ƙarfe, buƙatun ƙira, da kayan aikin injin da ake amfani da su.

Kaurin bango

Kaurin samfurin yana da sauƙaƙa sosai don yin la'akari da muhimmiyar ma'ana a cikin tsarin tambarin ƙarfe, yawanci daidaitaccen kaurin bango a cikin samfur yana da kyau.Idan wani sashi yana da bango mai kauri daban-daban, to zai kasance ƙarƙashin tasirin lanƙwasawa daban-daban, yana haifar da nakasu ko faɗuwa a waje da haƙƙin aikin ku.

Kaurin bango

Lalacewar da Za a Iya Kauce su

Wasu daga cikin mafi yawan cin kashin da ake samu a cikin samfuran tambarin ƙarfe sune:

Burs

Ƙaƙƙarfan gefuna masu tsayi ko jujjuyawar ƙarfe da suka wuce gona da iri tare da gefuna masu tambari wanda ke haifar da ƙyalli tsakanin naushi da mutu.Ana buƙatar ƙaddamar da ayyukan sakandare.Hana ta daidaitaccen naushi/mutu don sarrafa sharewa.

Lankwasawa ya karye

Sassan da ke da lanƙwasa mai ban mamaki suna da haɗari musamman ga tsagewa, musamman idan an yi su daga ƙaƙƙarfan ƙarfe da ɗan ƙaramin roba.Idan lanƙwasawa ya yi daidai da alkiblar hatsi na ƙarfe, zai iya haifar da tsage-tsage masu tsayi tare da lanƙwasawa.

Yanar Gizo Scrap

Ragowar ƙarfe da yawa tsakanin sassa tare da gefuna masu ƙarfi daga lalacewa, guntu, ko rashin daidaituwar matattun.Lokacin da wannan matsalar ta taso, zaku iya daidaitawa, haɓaka, ko maye gurbin kayan aiki.Girman izinin naushi-zuwa-mutu.

Springback

Matsalolin da aka fitar da su suna haifar da alamun hatimi zuwa baya kadan bayan cirewa.Kuna iya ƙoƙarin sarrafawa ta hanyar lankwasawa fiye da yin amfani da lanƙwasawa.

Zaɓi Sabis ɗin Tambarin Ƙarfe Madaidaicin Daga Mai RuiCheng Manufacturer

Xiamen Ruicheng yana yin duk aikin masana'anta a ƙarƙashin madaidaicin ma'auni, wanda ya himmatu don samar da kyakkyawan sabis: daga saurin ƙima, samar da samfuran inganci tare da farashi mai ma'ana zuwa tsarin jigilar kaya.Ƙungiyoyin aikin injiniya da samar da mu suna da kwarewa da fasaha don magance aikin ku, komai rikitarwa, duk a farashi mai araha.KAWAI TUNTUBE MU!


Lokacin aikawa: Afrilu-18-2024